WIZARA YA AFYA
BARAZA LA FAMASI

FOMU YA UKAGUZI WA UENDESHAJI WA FAMASI

(Imeandaliwa chini ya Kifungu cha 52 (1) cha Sheria ya Famasi, 2011)

PCF. 7

Tarehe ya Ukaguzi
1.1 Jinala famasi
1.2 Usajili Namba ya Usaiili (FIN). Mwaka
1.3 Jina la mmiliki Na ya simu
1.4 Anwani ya posta
1.5 | Mkoa Wilaya Kata Kijiji/Mtaa
1.6 | Taalumaya Mwanataaluma [ ] | Taaluma nyingine [ |
mmiliki T8, e
1.7 | Mfamasia Msimamizi: Wanataaluma wengine:
..................................................................... e PIN e,
PIN:...cooeeiie 2 PIN:..ooecie
Bttt PIN:......cooevrnnn.
1.8 | Tarehe ya ukaguzi wa mwisho uliofanyika
TAARIFA ZA UKAGUZI
2.0 HALI YA USAJILI WA JENGO
Na. KIGEZO NDIYO | HAPANA MAELEZO
21 Jengo limesajiliwa?
2.2 Kuna cheti cha Usajili wa Jengo (certificate of registration)?
23 Kuna kibali hai cha biashara ya famasi(business permit)?
24 Vibali na vyeti vimetundikwa sehemu ya wazi?
3.0 TAARIFA ZA WANATAALUMA
Na. KIGEZO NDIYO | HAPANA MAELEZO
3.1 Kuna mfamasia msimamizi wa famasi?
3.2 Mfamasia msimamizi amehuisha leseni yake?
3.3 Kuna rejesta ya kazi ya mfamasia msimamizi?
34 Kama ipo inajazwa ipasavyo?
3.5 Kuna mwanataaluma mwingine wa muda wote (full time)
anayetambulika na Baraza la famasi?
3.6 Kuna wanataaluma wangapi wanaotoa huduma katika famasi?
3.7 Wanataaluma wote wamehuisha leseni za utendaiji?
3.8 Kila mwanataaluma amevaa Koti (Clinical Coat)?
4.0 HALI YA JENGO
Na. KIGEZO NDIYO | HAPANA MAELEZO
41 Duka limedumisha kigezo cha ukubwa wa Jengo?
4.2 Sehemu muhimu ndani ya jengo zimedumishwa? (Display,
Dispensing, Ofisi ya Mfamasia, Stoo)
4.3 Je usafi wa mazingira ya nje na ndani unaridhisha?
5.0 UTUNZAJI WA DAWA
Na. KIGEZO NDIYO | HAPANA MAELEZO
51 Kuna shelfu na rafa za kutosha, na dawa hazijawekwa
sakafuni
5.2 | Kuna kiyoyozi/feni dukani?
53 Kuna kipima joto cha ukutani (stoo na sehemu za kutolea
dawa)?
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Na. KIGEZO NDIYO | HAPANA MAELEZO

5.4 | Dawa zimepangwa katika mpangilio mzuri

5.5 | Je bidhaa za afya zilizoisha muda wa matumizi zimetengwa?

56 Dawa zenye asili ya kulevya zimehifadhiwa sehemu maalumu
(DDA Box)?

57 Dawa zinazohitaji kuhifadhiwa katika hali ya ubaridi,
zimehifadhiwa katika jokofu linalofanya kazi?

6.0 UTOAJI WA DAWA

Na. KIGEZO NDIYO | HAPANA MAELEZO

6.1 Dawa za cheti (prescription only medicines) zinatolewa kwa
kutumia cheti cha dawa

6.2 Hakuna viashiria vya utoaji wa huduma za kitabibu?

6.3 Kuna vitabu vya rejea kwa wanataaluma katika famasi?

6.4 Kwa Maduka ya Jumla(Famasi/ARW), Je, dawa zinauzwa kwa
maduka ya dawa yanayotambulika na Baraza?

7.0 UTUNZAJI WA KUMBUKUMBU

Na. KIGEZO NDIYO | HAPANA MAELEZO

7.1 Kuna rejesta ya dawa (dispensing register)? (karatasi au
kielektroniki)

72 Kama ipo je, inajazwa ipasavyo?

73 Kumbukumbu za manunuzi ya dawa zimetunzwa dukani?

74 Kuna rejesta ya dawa za cheti (prescription register)? (karatasi
au kielektroniki)

7.5 Kuna leja ya mali (store ledger)dukani?

76 Kama ipo, je, inajazwa ipasavyo?

77 Kuna leja ya kutunza kumbukumbu ya bidhaa za afya
zilizoisha muda wa matumizi?

78 Kama ipo, je, inajazwa ipasavyo?

8.0 TAARIFA YA BIDHAA ZILIZOPO

Na. KIGEZO NDIYO | HAPANA MAELEZO

8.1
Bidhaa zote za afya zina usajili wa Tanzania?

8.2 Hakuna bidhaa za afya zenye nembo ya Serikali? (MSD/GOT)

8.3 Hakuna dawa zisizoruhusiwa kutunzwa eneo la mbele
zimekutwa eneo hilo(display area)?

84 Hakuna dawa zenye kutia mashaka katika ubora?
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9.0 MUHTASARI WA MATOKEO YA UKAGUZI (Fomu ya matokeo ya ukaguzi ijazwe katika nakala mbili na

kumuachia mmiliki moja)

Jinalafamasi......oooeeeeeiee e

hatua zaidi.

A: Endapo huduma zimesitishwa, mmiliki anaelekezwa kufika Ofisi ya Msajili/Mganga Mkuu wa Halmashauri husika kwa

B: Endapo famasi haijafungwa, mmiliki anaelekezwa kuendelea kutoa huduma kwa kufuata Sheria, Kanuni na Taratibu

zilizowekwa.
Majina ya Wakaguzi Sahihi Jina la mkaguliwa Sahihi
1.
2.
3.
Tarehe ya ukaguzi..........ccooeeeeeeeiiiiiiiiiiiiien,
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